Lifestyle: Fahamu,Wanawake wenye makalio makubwa wako vizuri kichwani na kiafya

Spread the love

Kutoka chuo mahili dunia nzima chuo cha Oxford Marekani kilifanya utafiti juu ya swala la Wanawake wenye misambwanda(makalio)mikubwa ,na akili ya mtoto wa kike na afya yake. Haya yaliandikwa kwenye allwomentalk.com

Taarifa zilizotolewa na ABC News zinasema wanawake waliojaliwa makalio makubwa wana kiwango kidogo cha cholesterol na wana uwezo mkubwa wa kuyeyusha sukari mwilini mwao kwahiyo ni mara chache wanawake wa aina hii kupata ugonjwa wa moyo au kisukari. Kuwa na makalio makubwa unahusishwa na wingi wa aina ya mafuta kitaalamu wanaita “Omega 3 fats”(Acides Gras omega-3)na kazi yake ni kusaidia ufanyaji kazi wa ubongo.

Utafiti huo uliofanywa kwa wanawake wapatao 16,000 inasemekana watoto wanaozaliwa na wamama waliojaliwa makalio makubwa na maumbile makubwa wako vizuri kiakili kuliko wamama walio na maumbile ya kawaida (less curvy)

 

“Professor Konstantinos Manolopoulos, wa Oxford University ambaye ndie aliyeongoza utafiti huo alisema wanawake walio na makalio makubwa wanakiwango kikubwa cha “leptin”( hormone de la satiété)aina ya protein inayosaidia kumpatia mtu nguvu kutoka kwenye mafuta yaliyojikusanya mwilini na husaidia uchochezi wa homoni aina ya “dinopectina” na sifa za kupambana na ugonjwa wa kisukari .

Watafiti walielezea kuwa uchunguzi huo ulifanywa pia katika vyuo vikuu miji ya California na Pittsburgh na waligundua pia wanawake wenye viuno vidogo, makalio makubwa na hips kubwa hapa naongelea wale namba 8, kama ilivyozoeleka kwa wengi,hawa wana uwezo wakuishi maisha marefu pia. Na walisema utafiti huu hausishi watu wenye makalio ya bandia.

 

Endelea kufuatilia tovuti zetu kwa mengi zaidi www.ngm257.com

You May Also Like

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

WP Facebook Auto Publish Powered By : XYZScripts.com
WhatsApp chat